♥....♥.Welcome to 12C1 Thiên Đường Tình Bạn.♥.... ♥
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

♥....♥.Welcome to 12C1 Thiên Đường Tình Bạn.♥.... ♥

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Bạn mất bao lâu để hồi phục nỗi đau thất tình

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
penhic1
Thành Viên C1
Thành Viên C1
penhic1

Gia nhập ngày : 29/12/2011
Nghề nghiệp : le lưỡi dán tem

Bạn mất bao lâu để hồi phục nỗi đau thất tình Empty
Bài gửiTiêu đề: Bạn mất bao lâu để hồi phục nỗi đau thất tình   Bạn mất bao lâu để hồi phục nỗi đau thất tình I_icon_minitime30/12/11, 01:32 pm

Ôi không thể tin nổi, sao có thể 'bóc trần' tâm tư suy nghĩ của mình đến thế chứ!!!

Câu hỏi:

Bạn đang đứng cạnh cửa sổ, đột nhiên có một hòn đá đập mạnh vào cửa kính khiến bạn giật thót tim. Lúc này cảm giác của bạn về tấm kính là gì?

A. Tấm kính bị nứt thành một đường dài

B. Tấm kính rạn vỡ như một mạng nhện

C. Kính vỡ vụn hoàn toàn

D. Kính vẫn như lúc đầu

Đáp án

10

9

8

7

6

5

4

3

2

1

...

Đáp án A: Nửa năm để "cuốn trôi" tất cả

Bạn cũng giống như tấm kính vậy, mới nhìn tưởng rất cứng rắn và khó bị rạn nứt, nhưng khi bị tổn thương thì nó sẽ hằn lại và in sâu trong lòng, mãi mà không thể biến mất.

Một người mạnh mẽ như bạn sẽ luôn đặt ra câu hỏi cho bản thân "chịu đựng bao nhiêu mới được xem là đủ?" Vậy nên bạn sẵn sàng biến đau thương thành hành động, bạn sẽ cố gắng sống thật tốt, biến cuộc sống của bạn thành màu hồng, tươi đẹp hơn để sau này người ấy phải hối hận khi gặp lại bạn.

Tuýp người như bạn muốn "vứt bỏ" ám ảnh đau thương một cách toàn tập cần phải mất ít nhất nửa năm.

Đáp án B: 3 tháng cho qua một cuộc tình

Sau khi thất tình, việc đầu tiên bạn làm là không ngừng nhớ lại những kỷ niệm bạn từng trải qua với người ấy. Đặc biệt, những lúc cô đơn, cảm xúc ngọt ngào cứ "dội" vào tâm trí bạn, khiến bạn tưởng chừng không thể thoát khỏi ám ảnh của tình yêu. Nhưng bạn biết không, chính vậy đôi khi lại tốt, bởi càng đau khổ bao nhiêu, vết thương trong lòng càng chóng hồi phục bấy nhiêu. Thế nên, những cảm xúc ấy, tâm trạng bi thương ấy rồi sẽ sớm từ bỏ bạn mà đi. Xem nào, sẽ mất khoảng 3 tháng bạn ạ!

Đáp án C: 3 ngày cho tất cả

Bạn thuộc tuýp người dễ bị những sự việc nhỏ nhặt làm phân tâm hoặc dễ đắm mình trong mối tình sét đánh (dù qua mạng chăng nữa). Nhưng một khi cảm thấy việc làm của mình không đúng, hoặc khi biết đã đến lúc phải kết thúc một chuyện tình, thì đáp án của bạn thường sẽ không khiến mọi người phải lo lắng.

Thất tình? Đương nhiên bạn sẽ rất buồn, thậm chí tưởng chừng như tuyệt vọng, khóc một trận "tơi bời", nhưng ngay sau đó thái độ của bạn sẽ là tích cực đối mặt với cuộc sống. Bật mí nhé, bạn chỉ mất khoảng 3 ngày để có thể cân bằng lại cuộc sống của chính mình.

Đáp án D: Ít nhất một năm để bước qua ám ảnh quá khứ

Thật ra không phải là kính không vỡ đâu, mà trong lòng bạn đang cố nghĩ và bảo vệ cho nó được vẹn toàn, không hy vọng nó sẽ vỡ. Kiểu người như bạn, thực sự rất rất khó để có thể bước qua sự ám ảnh của chuyện thất tình. Nếu bạn cố gắng và muốn nó biến mất thật nhanh, bạn phải mất ít nhất một năm, thậm chí dài hơn thế!

Con người ta ai cũng vậy, không thể sống mãi với ký ức mà lãng quên hiện tại, lời khuyên chân thành dành cho bạn đấy là hãy có đủ dũng khí để quyết tâm thoát khỏi nó, bước những bước dài trở về với thực tại, nếu không bạn sẽ vô tình bỏ lỡ rất nhiều cơ hội đấ
y.
@Phi@
Thành Viên C1
Thành Viên C1
@Phi@

Gia nhập ngày : 29/12/2011
Nghề nghiệp : Dò Mìn

Bạn mất bao lâu để hồi phục nỗi đau thất tình Empty
Bài gửiTiêu đề: ec   Bạn mất bao lâu để hồi phục nỗi đau thất tình I_icon_minitime30/12/11, 02:17 pm

What a Face What a Face What a Face What a Face Cũng Rãnh wé Laughing Laughing Laughing

Bạn mất bao lâu để hồi phục nỗi đau thất tình
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Vũ mới xem chương trinh Chinh Phục Lọ Lem nghe đc thấy Thích pos lên cho Family nghe
» Con đường tình của tôi (Rap)
» Thử thách tình yêu qua......thời gian
» Mong mọi người sẽ cảnh tỉnh lại khi đọc link tin này !
» Clip các đôi tình nhơn của Đại gia đình mình đây